RCHobby365 - Diễn Đàn Mô Hình Điều Khiển Từ Xa Việt Nam
Thông Báo Từ RCHobby365

Quản Lý Chủ Đề View First Unread Switch to Linear ModeSwitch to Hybrid ModeSwitch to Threaded Mode
hungsuu92's Avatar
hungsuu92 is offline hungsuu92
Thành Viên Mới

Bị phê bình: 0
Tình hình là em mới mua 1motor bls 10T và 1 esc 60A
KHi mới lắp vào và chạy thử khi em ga nhẹ hay mạnh tay thì motor có hiện tượng khậc khậc mãi không đi được phải đẩy nhẹ thì motor quay và xe lao đi luôn, cả tiến và lùi đều như vậy lúc đầu em tưởng motor vs esc có vấn đề nhưng ko phải vậy, em hỏi mấy anh thì các anh đều bảo là do nhông của và bánh răng, nhông to quá và đây là ảnh của nhông theo xe (nhông cũ của motor 550 brushed)
Các pro có thể chỉ giúp em đi nhông lại thế nào cho hợp lý để ga phát là xe lao đi luôn ạ, chứ cứ khậc khậc thế này rất nản hjhj
Nếu pro nào bán bộ nhông cho madtruck henlong 1/10 bls thì sms cho em vào số này ạ: 0969 096 119
Reply With Quote
isolated's Avatar
isolated is offline isolated
Moderator

Bị phê bình: 1
Default @ 10-06-2013, 11:14 PM #2
Vụ set nhông cho madtruck của bạn e rằng không được đâu. Vị trí set lại nhông cho Mad quá hẹp, tăng cái này giảm cái kia đều không ổn. Bạn tham khảo trong #12 này xem. Mình thấy bạn nên chọn motor khác chứ cái 10T của bạn nhanh quá, lắp cho xe on hoặc xe off nào có không gian set nhông rộng rãi hơn chút thì phù hợp hơn. Còn cái hiện tượng khậc khậc của motor như vậy là bình thường nhất là khi để tỷ số truyền hiện tại. Bạn coi lại trong 4rum có nhiều người nói về hiện tượng đó rồi.
Dream:
Reply With Quote
Có 0 thành viên và 1 khách đang theo dõi chủ đề này:

Quản Lý Chủ Đề Display Modes
Linear Mode Linear Mode
Quy Định